Fọ́ọ̀mù àbájáde ti aohun èlò ìfowópamọ́ ìwé ìdọ̀tí tọ́ka sí ọ̀nà tí a fi ń tú àwọn búlọ́ọ̀kù ìdọ̀tí tí a ti fi ìfọ́ sí kúrò nínú ẹ̀rọ náà. Pílámítà yìí ní ipa pàtàkì lórí iṣẹ́ ẹ̀rọ náà àti bí ó ṣe lè bá àyíká iṣẹ́ mu. Àwọn fọ́ọ̀mù ìjáde tí ó wọ́pọ̀ ní yíyípo, títẹ̀ sí ẹ̀gbẹ́, àti fífi ìtújáde síwájú. Àwọn ohun èlò yíyípo fún ìfọ́ìwé ìdọ̀tíLẹ́yìn náà, yí bọ́ọ̀lù tí a ti tẹ̀ mọ́ra sí ẹ̀gbẹ́ kan fún ìtújáde. Fọ́ọ̀mù ìjáde yìí yẹ fún àwọn ibi tí ó tóbi tí ó ní àwọn àjà gíga, bí àwọn ibùdó àtúnlò. Àwọn bọ́ọ̀lù tí a ti tẹ̀ mọ́ra máa ń tú àwọn bọ́ọ̀lù tí a ti tẹ̀ mọ́ra jáde láti ẹ̀gbẹ́, èyí tí ó mú kí fọ́ọ̀mù ìjáde yìí yẹ fún àwọn àyè tí ó kéré níbi tí àwọn iṣẹ́ ìyípadà kò ṣeé ṣe. Àwọn bọ́ọ̀lù tí a ti ń tú jáde níwájú máa ń tú àwọn bọ́ọ̀lù tí a ti tẹ̀ mọ́ra jáde láti iwájú, èyí tí ó yẹ fún àwọn iṣẹ́ ìlà ìṣàkójọpọ̀ aládàáni pátápátá. Ó lè so pọ̀ mọ́ àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ aládàáni láìsí ìṣòro, èyí tí ó ń mú kí iṣẹ́ ṣiṣẹ́ sunwọ̀n sí i. Nígbà tí o bá ń yan ẹ̀rọ kan, a gbọ́dọ̀ pinnu fọ́ọ̀mù ìjáde tí ó yẹ ní ìbámu pẹ̀lú ìwọ̀n àyè iṣẹ́ àti àyíká iṣẹ́.
Onírúurú àwọn fọ́ọ̀mù ìjáde ní oríṣiríṣi ìpele ìrọ̀rùn àti ìyípadà. Yíyan fọ́ọ̀mù ìjáde tó tọ́ lè mú kí iṣẹ́ ẹ̀rọ náà sunwọ̀n síi, dín ìṣòro iṣẹ́ kù, kí ó sì mú kí àtúnlo ìwé ìdọ̀tí túbọ̀ ṣiṣẹ́ dáadáa àti rọrùn. Nítorí náà, fọ́ọ̀mù ìjáde jẹ́ kókó pàtàkì láti gbé yẹ̀ wò nínú ìlànà yíyanohun èlò ìfowópamọ́ ìwé ìdọ̀tí.Irujade ti ohun elo fifọ iwe idọti kan ni ipa taara lori ṣiṣe iṣẹ ṣiṣe. Awọn ọna iṣelọpọ adaṣe ti o ga julọ le mu iyara ikojọpọ pọ si ni pataki ati dinku agbara iṣẹ.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-14-2024
