Báwo ni a ṣe lè mọ̀ bóyá ẹ̀rọ ìdọ̀tí ṣiṣu kan nílò ìtọ́jú?

Lati pinnu boya aohun èlò ìdọ̀tí ṣiṣuÓ nílò ìtọ́jú, gbé àwọn apá wọ̀nyí yẹ̀ wò: Ariwo ìṣiṣẹ́ àti ìgbọ̀nsẹ̀: Tí balu balu ba ní ariwo àìdára tàbí ìgbọ̀nsẹ̀ tí a lè rí nígbà tí a bá ń ṣiṣẹ́, ó lè fi hàn pé àwọn ohun èlò náà ti bàjẹ́, pé wọn kò ní ìwọ́ntúnwọ́nsì, tàbí pé wọn kò ní ìwọ́ntúnwọ́nsì, pé ó nílò ìtọ́jú. Iṣẹ́ tí ó dínkù: Fún àpẹẹrẹ, iyàrá ìgbọ̀nsẹ̀ díẹ̀díẹ̀, dídára àwọn balu bale tí ó dínkù (bíi àwọn balu bale tí ó dínkù tàbí ìdè tí kò ní ààbò), àwọn wọ̀nyí lè jẹ́ àmì pé iṣẹ́ ẹ̀rọ náà ti dínkù, èyí tí ó ń mú kí a nílò àyẹ̀wò àti ìtọ́jú. Iwọ̀n otútù epo gíga: Ṣàkíyèsí ìwọ̀n otútù epo ẹ̀rọ hydraulic lórí balu bale ṣiṣu tí a ti bàjẹ́. Tí iwọ̀n otútù epo bá sábà máa ń kọjá ìwọ̀n déédéé, ó lè túmọ̀ sí pé epo hydraulic ti ń gbó, àwọn ohun èlò hydraulic tí a ti gbó, tàbí ìkùnà ètò ìtútù, tí ó nílò ìtọ́jú. IpòhydraulicEpo: Ṣàyẹ̀wò àwọ̀, kedere, àti òórùn epo hydraulic. Tí epo náà bá hàn bí ìkùukùu, dúdú, tàbí tí ó ní òórùn líle, ó fihàn pé epo náà ti bàjẹ́, ó sì yẹ kí a yípadà pẹ̀lú mímú àti mímú ètò náà mọ́. Àwọn àmì ìbàjẹ́ ẹ̀yà ara: Ṣàyẹ̀wò àwọn ẹ̀yà ara bíi bẹ́líìtì conveyor, abẹ́ gígé, àti ẹ̀rọ ìdè wáyà fún àwọn àmì tí ó hàn gbangba ti ìbàjẹ́, ìfọ́, ìyípadà, tàbí ìfọ́, kí o sì ṣe ìtọ́jú tàbí yíyípadà ní àkókò. Jíjá epo: Ṣàkíyèsí bóyá jíjá epo wà ní oríṣiríṣi àwọn ibi ìsopọ̀ àti èdìdì ẹ̀rọ náà. Èyí lè jẹ́ nítorí àwọn èdìdì tí ó ti gbó tàbí tí ó ti bàjẹ́, tí ó nílò àtúnṣe àti yíyípadà. Àwọn àbùkù iná mànàmáná: Àwọn ìṣòro iná mànàmáná tí ó sábà máa ń ṣẹlẹ̀, gẹ́gẹ́ bí àwọn bọ́tìnì tí kò ṣiṣẹ́ dáadáa, àwọn ìmọ́lẹ̀ àmì tí kò dára, tàbí gbígbóná jù, lè nílò àyẹ̀wò àti ìtọ́jú ètò iná mànàmáná. Àwọn àyípadà nínú ìmọ̀lára iṣẹ́: Tí àwọn olùṣiṣẹ́ bá kíyèsí àwọn ìyípadà pàtàkì nínú agbára àti ìmọ̀lára nígbà iṣẹ́, bíi àwọn lefa ìṣàkóso tí ó wúwo tàbí àwọn ìdáhùn bọ́tìnì tí ó lọ́ra, ó lè fihàn àwọn ìṣòro ẹ̀yà ara inú.

mmexport1546949433569 拷贝

Àkókò àti ìgbà tí a ń lo ohun èlò: Gẹ́gẹ́ bí ìlànà ìtọ́jú tí a gbà nímọ̀ràn nínú ìwé ìtọ́ni ohun èlò, tí a so pọ̀ mọ́ ìgbà tí a ń lò gangan àti bí iṣẹ́ ṣe ń lọ, kódà láìsí àbùkù tó hàn gbangba, ó yẹ kí a ṣe ìtọ́jú déédéé tí àkókò náà bá dé tàbí tí ó bá kọjá àkókò tí a yàn. Nípa ṣíṣàkíyèsí ipò iṣẹ́, ṣíṣàyẹ̀wò epo hydraulic, àti fífetísílẹ̀ fún ariwo, ẹnìkan lè pinnu dáadáa bóyá ìtọ́jú nílò fúnohun èlò ìdọ̀tí ṣiṣuláti rí i dájú pé ó ń ṣiṣẹ́ déédéé àti láti mú kí iṣẹ́ rẹ̀ pẹ́ sí i.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹsàn-26-2024